చర్మ సంరక్షణకు జాడే రోలర్‌

అసలే వర్షాకాలం.. ఆపై పొడిబారే చర్మం.. ఇబ్బందులు ఇంకెంత కాలం.. వీటన్నింటిటికి చెక్‌ పెట్టేందుకు.. చర్మ సంరక్షణకు పురాతన పద్ధతులు ఎంతో మేలు చేస్తాయి. ప్రస్తుత కాలంలో సాంకేతికంగా భారతదేశం బాగా అభివ ద్ధి చెందడంతో చర్మ సంరక్షణ రంగానికి భారీగా డిమాండ్‌ పెరిగింది. చర్మాన్ని కాపాడుకునేందుకు చాలా మంది లక్షలు, వేల రూపాయలు రూపాయలను వెచ్చిస్తున్నారు. వివిధ చర్మ సమస్యలతో బాధపడేవారికి జాడే రోలర్‌ ఒక చక్కని పరిష్కారమని చెప్పొచ్చు. ఆ వివరాలేంటో తెలుసుకుందాం.. 
ఈ జాడే రోలర్లు 17వ శతాబ్దం నుంచే ఉపయోగంలో ఉన్నాయి. వీటిని ఉన్నత సమాజ మహిళలు ఎక్కువగా ఉపయోగించేవారు. ఈ జాడే రోలర్లు ఆధునిక చర్మ సంరక్షణలో భారీగా బయటికొచ్చాయి. కాబట్టి జాడే రోలర్‌ అంటే ఏమిటి, ఇది చర్మానికి ఏ విధంగా ఉపయోగపడుతుంది. వీటిని ఎలా పరిపూర్ణంగా వాడుకోవాలో చూద్దాం.. 
జాడే రోలర్‌ అంటే ఏమిటి? 
జాడే రోల్‌ అంటే జెడ్‌ రాయిని కలిగి ఉన్న ఒక సాధనం యొక్క పెయింట్‌ రోలర్‌ – రకం అన్నమాట. అందుకే దీనికి జాడే రోలర్లు అనే పేరు పెట్టారు. ఈ రోలర్‌ రెండు రాళ్లను కలిగి ఉంటుంది. ఒకటేమో పెద్దది, మరొకటి చిన్నది. పెద్దరాయి నుదురు, దవడ, చెంప ఎముకలు వంటి పెద్ద ప్రాంతాలకు ఉపయోగిస్తారు. ఇక చిన్నరాయి విషయానొకస్తే దీన్ని కళ్ల కింద ఉండే ప్రాంతంలో, నోటి చుట్టూ ఉండే చిన్న ప్రాంతాలలో ఉపయోగిస్తారు. ముఖానికి మసాజ్‌ చేయడానికి, మీ చర్మాన్ని పునరుజ్జీవింప చేయడానికి ఈ జాడే రోలర్లను ఉపయోగిస్తారు. 
జాడే రోలర్‌తో ప్రయోజనాలివే.. 
ఈ రోలర్లలో ఉపయోగించే రత్నం జాడే ఒక శీతలీకరణ రాయి. ఇది మీ చర్మంపై ఓదార్పు ప్రభావాన్ని ఇస్తుంది. ఇది మీ చర్మ సంరక్షణలో చాలా గొప్ప విలువను కలిగి ఉంటుంది. అంతేకాకుండా జాడే రోలర్లు మీ చర్మంలో రక్తప్రసరణను మెరుగుపరచడానికి, ముఖం అంతటా శోషరస పారుదలని ఉత్తేజపరిచేందుకు ఉపయోగపడుతుంది. ఇవి ఆరోగ్యకరమైన, మ దువైన, ప్రకాశించే కాంతివంతమైన చర్మాన్ని మనకు ఇస్తాయి. రాతి జాడేలో యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ గుణాలు, జాడే రోలర్లు ఉన్నాయి. అవి మీ కళ్ల కింద ఏదైనా వాపు లేదా ఉబ్బినట్టు ఉంటే అవి తగ్గించేందుకు సహాయపడతాయి. జాడే రోలర్‌ దాని యాంటీ గేజింగ్‌ ప్రభావానికి కూడా వాడతారు. ఇది మీ చర్మాన్ని అదనంగా సడలించి మొటిమలు, ఇతర బ్రేక్‌ అవుట్‌ వంటి చర్మ సమస్యల నివారణలోనూ తోడ్పడుతుంది. 
జాడే రోలర్లను ఫేస్‌ ఆయిల్‌ తో లేదా ఆయిల్‌ లేకుండా ఉపయోగించవచ్చు. ముందుగా మీ ముఖానికి మసాజ్‌ చేయండి. దాని కంటే ముందు మీ ముఖానికి మాయిశ్చరైజింగ్‌ ఆయిల్‌ లేదా సీరం రాయడం వల్ల రోలింగ్‌ ప్రక్రియను సులభతరం చేయవచ్చు. రోలర్‌ స్లైడ్‌ మీ చర్మానికి మెరుగ్గా సహాయపడుతుంది. మీరు రాత్రి పడుకునే ముందు జాడే రోలర్లను వాడటం చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. ఇంకాస్త మంచి ప్రభావం కోసం, మీరు రోలర్‌ ను ఉపయోగించే ముందు జాడే రోలర్లను కొన్ని గంటలు రిఫ్రిజరేటర్‌ ఉంచాలి. తర్వాత మీ ముఖాన్ని కడగి, పొడిగా ఉంచాలి. తర్వాత మీ ముఖానికి మాయిశ్చరైజింగ్‌ ఆయిల్‌ లేదా సీరం రాసి పెద్ద రాయితో ప్రారంభించండి. ముందుగా మీ ముఖాన్ని పైకి బాహ్య కదలికలతో నెమ్మదిగా నొక్కండి. అలాగే మసాజ్‌ చేయండి. పైకి వెళ్లే ముందు రాయిని ఒకే చోట 5 సార్లు రోల్‌ చేయండి. కంటి కింద ఉన్న ప్రాంతానికి వచ్చినప్పుడు మాత్రం చిన్నరాయిని ఉపయోగించడండి. మీ కళ్ల కింద మెల్లగా నొక్కండి. మళ్లీ మసాజ్‌ చేయండి. కళ్ల లోపలి మూలలో నుండి ప్రారంభించి, మీ కళ్ల బయటి మూల వైపు వరకు వెళ్లండి. ఈ ప్రక్రియను ఏడు నుండి పది సార్లు చేయండి. చివరగా, చక్కటి గీతలను నివారించడానికి మీ కళ్ల చివర్లలో, మీ నుదుటి మధ్యలో వెనుక, వెనుక కదలికలలో చిన్న రాయిని ఉపయోగిస్తే మీకు తప్పకుండా మంచి ఫలితం వస్తుంది.